Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cài đặt menu của KetcauSoft trong AutoCAD
Mình đã thực hiện một file CUI để có thể load một menu vào trong AutoCAD, chứa tất cả các lệnh hiện tại của KetcauSoft, các bạn lưu ý download bộ phần mềm mới nhất để cài đặt
Thông tin chi tiết xin xem tại đây: http://www.thuvien.ketcausoft.com/pages/...utocad.php

[Image: p2014072006.png]
Trả lời
khi cài đặt bộ phần mềm ketcausoft, hiện lên thông báo như hình, mong anh Hùng chỉ rõ vấn đề này và cách giải quyết

Tập tin đính kèm Thumbnail(s)

Trả lời
(07-20-2014, 11:46 PM)tangtran Đã viết: khi cài đặt bộ phần mềm ketcausoft, hiện lên thông báo như hình, mong anh Hùng chỉ rõ vấn đề này và cách giải quyết
.
Bạn chỉ cần click vào dòng có mũi tên màu xanh phía dưới "This program is installed correctly" là được bạn ạ, nhớ kiểm tra các phần mềm đã được cập nhật trong thư mục C:KetcauSoft chưa nhé
Trả lời
Kiểm tra các phần mềm đã được cập nhật như nào anh ơi? Em đã cài "Trình cài đặt của KetcauSoft", việc " thực hiện việc nâng cấp phần mềm khi có các bản cập nhật mới" này tiến hành như thế nào khi em down bộ mới cập nhật về ạ? Phần cài đặt menu thì em đã làm theo hướng dẫn nhưng ko hiện thanh bar "ketcausoft", có phải do em chưa chỉ toàn bộ đường dẫn cho từng soft nhỏ một ko ạ?
Trả lời
(07-21-2014, 08:22 AM)KCDDP Đã viết: Kiểm tra các phần mềm đã được cập nhật như nào anh ơi? Em đã cài "Trình cài đặt của KetcauSoft", việc " thực hiện việc nâng cấp phần mềm khi có các bản cập nhật mới" này tiến hành như thế nào khi em down bộ mới cập nhật về ạ? Phần cài đặt menu thì em đã làm theo hướng dẫn nhưng ko hiện thanh bar "ketcausoft", có phải do em chưa chỉ toàn bộ đường dẫn cho từng soft nhỏ một ko ạ?
.
Mình đã đề cập về việc: Các lệnh trong menu chỉ thực hiện được khi các phần mềm đã được cài đúng cách trong AutoCAD, nghĩa là bạn vẫn phải cài đặt các phần mềm riêng lẻ như thường
Trình cài đặt các phần mềm giúp cố định đường dẫn của các phần mềm, tại địa chỉ C:/KetcauSoft , mỗi lần cập nhật (chạy trình cài đặt) thì các phiên bản mới sẽ được đè lên đây, với đường dẫn cố định (không kèm ngày tháng) nên sẽ không phải đặt lại các đường dẫn trong AutoCAD, tức là không mất công cài lại trong AutoCAD (không mất công cài lại tức là đã phải từng cài 1 lần đầu tiên)
Việc không hiển thị Menu có nghĩa là chưa CUILOAD đúng cách, hoặc menu bị ẩn bới một nguyên nhân nào đó. Bạn thử làm lại thật đúng trình tự được hướng dẫn trên một máy tính khác thử xem sao nhé
Trả lời
Em đã làm theo từng bước mà vẫn ko được, nhờ anh qua xem giúp em với
ID: 233 124 474
pass: 5577
TV: 9.0
Thanks anh.
Trả lời
Mình đã cài đặt hiện được thanh [Ketcausoft] trên thanh công cụ. Nhưng khi click vào lệnh thì toàn bị từ chối như sau:

Command: (command "vemongcoc") vemongcoc Unknown command "VEMONGCOC". Press F1 for help
Command: nil

Mình dùng Cad2008 bản 64 bit.
Xin được giúp đỡ.
Trả lời
(07-29-2014, 08:24 AM)tranngoctrungnkn Đã viết: Mình đã cài đặt hiện được thanh [Ketcausoft] trên thanh công cụ. Nhưng khi click vào lệnh thì toàn bị từ chối như sau:

Command: (command "vemongcoc") vemongcoc Unknown command "VEMONGCOC". Press F1 for help

Xin được giúp đỡ.
Chào bạn,

Lỗi đó là do bạn chưa load file lisp của chương trình . Bạn dùng lệnh AP để load file lsp ấy lên nhé .

Thân,

Hiep - ketcausoft HCMC
Trả lời
(07-29-2014, 08:45 AM)hiepnguyen Đã viết:
(07-29-2014, 08:24 AM)tranngoctrungnkn Đã viết: Mình đã cài đặt hiện được thanh [Ketcausoft] trên thanh công cụ. Nhưng khi click vào lệnh thì toàn bị từ chối như sau:

Xin được giúp đỡ.
Chào bạn,

Lỗi đó là do bạn chưa load file lisp của chương trình . Bạn dùng lệnh AP để load file lsp ấy lên nhé .

Thân,

Hiep - ketcausoft HCMC
Chào Hiệp,

Mình cũng không cài được vào acad2007, Mình đã load tất cả các lsp lên vẫn báo lỗi như trên.
Hiệp có thể giúp Mình hướng dẫn chi tiết được không?

Cám ơn Hiệp trước.

scqctoan
Trả lời
(09-06-2014, 01:30 PM)scqctoan Đã viết: Chào Hiệp,

Mình cũng không cài được vào acad2007, Mình đã load tất cả các lsp lên vẫn báo lỗi như trên.
Hiệp có thể giúp Mình hướng dẫn chi tiết được không?

Cám ơn Hiệp trước.

scqctoan
.
Menu chỉ hoạt đông được khi các phần mềm riêng lẻ đã được caid đặt đúng cách. Bạn xem thêm hướng dẫn các đặt các phần mềm trong AutoCAD tại đây: http://www.thuvien.ketcausoft.com/pages/...utocad.php
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách