Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Chiều dài thép chờ cột tầng trên
Em chào anh chị, ac cho e hỏi Chiều dài thép chờ cột tầng trên, phần mềm trước để là 30d, hôm nay e dùng phần mềm thì là 25d, h có cách nào điều chỉnh lại là 30d k ạ
Trả lời
(05-10-2019, 06:12 AM)tranbac92 Đã viết: Em chào anh chị, ac cho e hỏi Chiều dài thép chờ cột tầng trên, phần mềm trước để là 30d, hôm nay e dùng phần mềm thì là 25d, h có cách nào điều chỉnh lại là 30d k ạ
anh vào KCS inside vào mục công cụ -> thiết lập chung Ketcausoft -> khai báo thông số nối chồng ạ.

Tập tin đính kèm Thumbnail(s)

Trả lời
Không phải nối chồng cột thép dầm đâu ạ, mà là nối cốt thép cột a ạ, giờ chiều dài nối ( chờ ) thép cột của em là 25d, nhưng e muốn đổi thành 30d cơ ạ, trong bảng a chỉ e, thì chiều dài neo vẫn là 30d r ạ
Trả lời
(05-11-2019, 02:34 PM)tranbac92 Đã viết: Không phải nối chồng cột thép dầm đâu ạ, mà là nối cốt thép cột a ạ, giờ chiều dài nối ( chờ ) thép cột của em là 25d, nhưng e muốn đổi thành 30d cơ ạ, trong bảng a chỉ e, thì chiều dài neo vẫn là 30d r ạ
Anh cứ thử chỉnh xem được không em đã thử và thành công, cái này không phân biệt dầm hay cột, chỉ cần nối là nối thôi.
Trả lời
ak vâng ạ, e cảm ơn,e đã làm làm được a, cảm ơn admin đã nhiệt tình trả lời ạ, chúc admin cưới tuần vui vẻ
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách