Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Thảo luận bài tập số 11
Em xuất riêng Dầm X1, import cũng không được , em gửi anh file Access xuất ra của dầm X1, anh xem qua giúp , thanks anh !

Tập tin đính kèm
.zip   X1.zip (Kích thước: 18.36 KB / Tải về: 255)
Trả lời
Em gửi anh file etabs anh xem giúp, sao em import vô phần mềm tính kết cấu cứ báo thiếu thông số hoài, thanks anh !

Tập tin đính kèm
.zip   Bai so 11.zip (Kích thước: 379.76 KB / Tải về: 281)
Trả lời
(05-28-2015, 07:05 AM)F78 Đã viết: Em xuất riêng Dầm X1, import cũng không được , em gửi anh file Access xuất ra của dầm X1, anh xem qua giúp , thanks anh !
.
Bạn phải xuất cả mô hình chứ không được xuất riêng 1 dầm; xem lưu ý về xuất file MDB tại đây: http://www.thuvien.ketcausoft.com/pages/...le-mdb.php
Trả lời
(06-21-2015, 08:43 AM)Ho Viet Hung Đã viết:
(05-28-2015, 07:05 AM)F78 Đã viết: Em xuất riêng Dầm X1, import cũng không được , em gửi anh file Access xuất ra của dầm X1, anh xem qua giúp , thanks anh !
.
Bạn phải xuất cả mô hình chứ không được xuất riêng 1 dầm; xem lưu ý về xuất file MDB tại đây: http://www.thuvien.ketcausoft.com/pages/...le-mdb.php
Dạ em làm lun rồi, cũng không được, em có gửi file etabs- anh xem giúp để em hoàn thành khóa học, thanks anh !
Trả lời
Dear anh Hùng !
Em làm được rồi, em phải cài lại Etabs 2015
Vì em đang làm đồ án tốt nghiệp nên em muốn xin anh cho em kéo dài khóa học hơn 3 tháng được không, em rất muốn hoàn thành khóa học của anh. Cám ơn anh nhiều !
Trả lời
(06-25-2015, 03:43 PM)F78 Đã viết: Dear anh Hùng !
Em làm được rồi, em phải cài lại Etabs 2015
Vì em đang làm đồ án tốt nghiệp nên em muốn xin anh cho em kéo dài khóa học hơn 3 tháng được không, em rất muốn hoàn thành khóa học của anh. Cám ơn anh nhiều !
.
OK bạn, tuy nhiên bạn cố gắng hoàn thiện sớm
Trả lời
Video 
Bạn Hùng cho mình hỏi:
mình xuất từ etabs ra file RCBc rồi sang RCB
Đối với dầm trục Y2, có 1 đầu dầm đâm vào vách khi qua RCB lại không hiểu đó là liên kết với vách mà lại hiểu là console tự do, dẫn đến sai khác khi vẽ thép?
Cảm ơn bạn
Trả lời
(07-26-2015, 08:46 AM)taquangminh Đã viết: Bạn Hùng cho mình hỏi:
mình xuất từ etabs ra file RCBc rồi sang RCB
Đối với dầm trục Y2, có 1 đầu dầm đâm vào vách khi qua RCB lại không hiểu đó là liên kết với vách mà lại hiểu là console tự do, dẫn đến sai khác khi vẽ thép?
Cảm ơn bạn
.
Trong những trường hợp đó, bạn phải mở file bằng phần mềm RCB và hiệu chỉnh lại loại gối thành Vách
Trả lời
(03-29-2015, 10:37 AM)Nguyen Dang Khoa Đã viết: .
Trong Etabs, khi ở chế độ xem Momen M33, đồng thời sẽ có thông tin về độ võng của dầm. Độ võng của dầm là độ võng tương đối so với các đầu dầm,

[Image: p2013071701.png]

---> Cho em hỏi trong Etabs thì mình vào đâu sẽ ra được cái bảng giống như anh làm?. Em chỉ xem được MM 3-3 chứ không tìm được chỗ xem deflection. Thank anh.
Cho em hỏi như này độ võng là bao nhiêu đây ạ ?
Trả lời
Như hình trên thì độ võng là 7.889mm đấy em; tại vị trí cách 4725mm so với đầu bên trái
Tham gia nhóm Người dùng phần mềm KetcauSoft để nhận được các thông tin cập nhật và phản hồi về phần mềm: https://www.facebook.com/groups/306759843423613
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách